Màu xe :
Model xe : SX3310MB326
Kích thước thùng hàng : 6400 x 2300 x 1000 mm thùng U
Thể tích thùng : Thể tích 14m3
Công thức bánh xe : 8x4
Nhà sản xuẩt Tập đoàn SHACMAN
| XE BEN SHACMAN H3000S 8X4 WEICHAI 340HP THÙNG U | |
| Model xe | Model: SX3310MB326 |
| Năm sản xuất | Sản xuất 2025- thiết kế mẫu mới EURO 5 |
| Nhà sản xuẩt | Tập đoàn SHACMAN |
| C. thức bánh xe | 8x4 |
| Khung xe (Chassis) | - 2 lớp 8+5 mm |
| Model động cơ | - Động cơ: WP8.340E51– động cơ chính hãng của WEICHAI |
| - tiêu chuẩn khí xả: EURO V – Dung tích xi-lanh : 7800ml | |
| - Công suất lớn nhất/ tốc độ quay 250/ 2100 (kW/r/min) | |
| Tự trọng xe | - 13070 kg |
| Tải trọng | - 16800 kg |
| Kích Thước Bao | 9250x2500x3470 mm |
| Kích thước thùng hàng | 6400 x 2300 x 1030 mm |
| Thể tích 14m3 | |
| Cabin | - Cabin Cao Cấp H3000S ( Cabin có giường nằm, có điều hoà, radio, nghe nhạc Bluetoot,) |
| Hộp số | - Model hộp số : Fast 12JSD160T, hộp vỏ nhôm. |
| - Loại Số 12 tiến, 2 số lùi. | |
| Bộ li hợp | - Côn dẫn động thủy lực có trợ lực hơi |
| Cầu xe | - Hãng sản xuất : HANDE |
| - Cầu trước HD 7,5T, Cầu sau HD 16T | |
| - Tỷ số truyền: 5.262 | |
| Hệ thống nhíp | - Nhíp trước 10 lá, nhíp sau 10 lá |
| Hệ thống phanh | - Phanh hơi hai mạch kép, có lốc kê. |
| Thùng dầu | - Thùng dầu làm bằng hợp kim có khóa nắp thùng 300 L |
| Hệ thống lái | - trợ lực lái bằng thủy lực |
| Hệ thống điện | - 24 V, 2 ắc qui mỗi cái 12V 165Ah |
| Qui cách lốp | - 12.00R20 ( 01 lốp dự phòng) |
| Bảo Hành | Bảo hành 1 năm |

xe ben SHACMAN H3000S 8X4 WEICHAI 340HP được sản xuất 2025 - thiết kế mẫu mới EURO 5 với ấn tượng đầu tiên là sang trọng , khoẻ mạnh với 4 chân vô cùng chắc chắn , tự trọng xe 13070 kg tải trọng xe 16800 kg vô cùng vững chắc.

Cabin H3000S có thiết kế hiện đại, vuông vắn, "cơ bắp" và khỏe khoắn, thể hiện sự mạnh mẽ đặc trưng của dòng xe tải ben hạng nặng.
Mặt Ca-lăng (Lưới tản nhiệt): Nổi bật với lưới tản nhiệt lớn, thiết kế cách điệu, mạnh mẽ. Logo SHACMAN được dập nổi, mạ chrome sáng bóng, tạo điểm nhấn thương hiệu.
.jpg)
Trang bị cụm đèn pha hiện đại với thiết kế vuông vắn, cung cấp tầm nhìn tốt khi lái xe vào ban đêm. Dải LED định vị ban ngày và/hoặc đèn pha Bi-Cầu để tăng cường hiệu suất chiếu sáng, giảm chói mắt người đối diện và tuổi thọ cao hơn.

Hệ thông gương xe của SHACMAN H3000S là một cụm gương lớn, đa chức năng (gương dàn), được trang bị các tiện ích hiện đại như chỉnh điện và sấy gương, nhằm đảm bảo tối đa khả năng quan sát và an toàn cho người lái khi vận hành xe ben hạng nặng.

Hệ thống khung sườn của xe ben SHACMAN H3000S 8X4 WEICHAI 340HP được thiết kế đặc biệt để đáp ứng yêu cầu chịu tải nặng và vận hành trong điều kiện khắc nghiệt của xe ben, được đánh giá là rất chắc chắn và bền bỉ.
Sự chắc chắn của khung sườn xe ben SHACMAN H3000S 8X4 được tạo nên bởi sự kết hợp của khung 2 lớp dày dặn, hệ thống nhíp đa lá chịu lực, và cầu tải nặng công nghệ MAN, biến nó thành một "bộ xương" vững chắc cho xe ben hoạt động trong môi trường khai thác mỏ, san lấp mặt bằng.

Hệ thống lốp của xe ben SHACMAN H3000S 8X4 được thiết kế để đáp ứng khả năng chịu tải nặng và vận hành ổn định trên nhiều loại địa hình, đặc biệt là công trường. Kích thước lốp phổ biến cho xe tải ben/tải nặng, chịu tải cao.

Hệ thống thùng U vô cùng thông minh giúp khi đổ đất đá không bị vướng lại trên các góc xe , giúp công việc trở nên nhanh chóng và hiệu quả hơn rất nhiều.

Xe ben SHACMAN H3000S 8X4 được trang bị hệ thống cabin tập trung vào sự thoải mái, tiện nghi, và an toàn cho tài xế trong các chuyến hành trình dài và môi trường công trường khắc nghiệt.

Ghế lái là ghế hơi có thể điều chỉnh đa hướng (lên xuống, độ cao, độ nghiêng), giảm rung lắc và mệt mỏi cho tài xế. Khoảng cách ghế và vô lăng thoải mái giúp tài xế thoải mái trên chuyến hành trình dài

Mặt ga-lăng lớn, chắc chắn, trợ lực lái bằng thủy lực kết hợp nhiều nút điều khiển xe trên vô lăng. Hệ thống đồng hồ sau vô lăng dễ quan sát được tốc độ và các chỉ số quan trọng khác.

Hệ thống các nút điều khiển tích hợp ở cửa xe vô cùng tiện lợi cho tài xế có thể điều khiển các hoạt động của xe.

Xe được trang bị hệ thống các nút điều khiển có điều hoà thoáng mát, hệ thống radio, nghe nhạc Bluetoot đầy đủ .

Giường năm được trang bị rộng rãi, đệm êm giúp tài xế có chỗ nghỉ ngơi thoải mái trong các chuyến đi dài.

Xe ben SHACMAN H3000S 8X4 WEICHAI 340HP sử dụng động cơ tới từ thương hiệu Weichai với mã hiệu WP8.340E51– động cơ chính hãng của WEICHAI, EURO V – Dung tích xi-lanh : 7800ml Công suất lớn nhất/ tốc độ quay 250/ 2100 (kW/r/min). Động cơ công suất phù hợp với môi trường làm việc khắc nghiệt tại các công trình xây dựng. Xe đạt tiêu chuẩn khí thải Euro 5 tiết kiệm nhiên liệu và thân thiện với môi trường đáp ứng đầy đủ các tiêu chí của cục đăng kiểm Việt Nam.

Hộp số của xe mã hiệu Fast 12JSD160T, hộp vỏ nhôm Loại Số 12 tiến, 2 số lùi . Hộp số tới từ thương hiệu Fast một trong những thương hiệu uy tín đang được sử dụng rộng rãi trên các dòng xe tải, xe ben, xe đầu kéo trên toàn thế giới với độ uy tín và chất lượng cao cho khả năng sang số mượt mà, nhẹ nhàng.

Bình dầu của xe sử dụng bình nhôm có tính thẩm mỹ cao, trọng lượng nhẹ, độ bền tốt, dễ dàng vệ sinh, dung tích cao lên tới 300 L thoải mái đi cung đường dài.

Hệ thống nhíp với nhíp trước 10 lá, nhíp sau 10 lá giúp xe có độ đàn hồi tốt, khả năng chịu tải cao.

Bộ cầu xe với hãng sản xuất HANDE với Cầu trước HD 7,5T, Cầu sau HD 16T với tỷ số truyền: 5.262 mang lại cho xe khả năng chở hàng vượt trội, di chuyển lướt xe không bị gằn máy, tiết kiệm nhiên liệu.
W1 khu đất dịch vụ HH , đường Phạm Hùng , quận Nam Từ Liêm , TP Hà Nội
Km3, Ql2, Thôn Xuân Mai, Phường Phúc Yên, Tỉnh Phú Thọ.
Tel:1800.8888.00
Tel: 0869 585 881
Website: https://shacman.vn/
Đăng ký nhận thông tin của chúng tôi để có thể trở thành người đầu tiên nhận được thông báo về các chương trình giảm giá hoặc khuyến mãi.
Copyright © 2025 Shacman Việt Nam



