Màu xe :
| XE BEN SHACMAN X5000 8X4 CUMMINS 385HP THÙNG U 385HP康明斯发动机 8X4 X5000陕汽U形斗自卸车 |
|
| Model xe 车辆型号 | Model: SX33106C3262 |
| Năm sản xuất 生产年份 | 2025-2026 |
| Nhà sản xuẩt 制造商 | Tập đoàn SHACMAN 陕汽集团 |
| C. thức bánh xe 驱动形式 | 8x4 |
| Khung xe (Chassis) 大梁 | 2 lớp 8+5 mm 双层大梁 |
| Model động cơ 发动机型号 | - Động cơ: M10E5 385– động cơ chính hãng của CUMMINS康明斯发动机 |
| - tiêu chuẩn khí xả排放标准: EURO V – Dung tích xi-lanh排量 : 9900/283 (ml/kw) | |
| - Công suất lớn nhất: 385HP | |
| Tự trọng xe 车辆自重 | - 14200 kg |
| Tải trọng 载重 | -16670 kg |
| Kích Thước Bao 外形尺寸 | 9240 x 2500 x 3430 mm |
| 6400 x 2300 x 1000 mm, thùng U U形斗 | |
| Thể tích 13m3 容积 | |
| Cabin 驾驶室 | - Cabin Cao Cấp X5000 ( Cabin có giường nằm, ghế hơi, có điều hoà tự động, radio, nghe nhạc Bluetoot) 豪华驾驶室X5000(电动举升驾驶室、气囊座椅,带单卧、电控自动恒温空调、收音机、蓝牙音乐) |
| Màu sắc cabin: xanh da trời/xám, v.vv 颜色:蓝色/灰色等等 | |
| Hộp số 变速箱 | - Model hộp số : FAST 12JSD200T-B, hộp vỏ nhôm. Bộ trích lực PTO QHG50 法士特 FAST 12JSD200T-B铝壳,带取力器QHG50 |
| Loại Số 12 tiến, 2 số lùi. 12个前进档,2个倒档 | |
| - Nhà sản xuất Fast Gear. 法士特 | |
| Bộ li hợp 离合器 | - Côn dẫn động thủy lực có trợ lực hơi 液压离合带气助力 |
| Cầu xe 车桥 | Hãng sản xuất : HANDE 汉德车桥 |
| - Cầu trước HD 7,5T, Cầu dầu sau HD 16T 7.5吨前桥,16吨双级后桥 | |
| Tỷ số truyền: 4.769 速比 | |
| Hệ thống nhíp 板簧悬架 | - Nhíp trước 10 lá, nhíp sau 12 |
| 前10后12片板簧 | |
| Hệ thống phanh 刹车系统 | - Phanh hơi hai mạch kép, có lốc kê. |
| 双回路气动刹车,有继动阀 | |
| Thùng dầu 油箱 | - Thùng dầu làm bằng hợp kim có khóa nắp thùng 400L |
| 铝合金油箱带锁盖 400L | |
| Hệ thống lái 转向系统 | - trợ lực lái bằng thủy lực |
| 液压助力转向 | |
| Hệ thống điện 电源系统 | - 24 V, 2 ắc qui mỗi cái 12V 165Ah |
| 24V,2个12V电瓶,165安 | |
| Qui cách lốp 轮胎尺寸 | - 12.00R20 ( 01 lốp dự phòng) |
| 带1个备胎 | |
| Bảo Hành 保修期限 | Bảo hành 1 năm |
| 保修1年 | |

xe ben SHACMAN X5000 8X4 CUMMINS 385HP THÙNG U được sản xuất 2025 - thiết kế mẫu mới EURO 5 với ấn tượng đầu tiên là sang trọng , khoẻ mạnh với 4 chân vô cùng chắc chắn , tự trọng xe 14200 kg tải trọng xe 16670 kg vô cùng vững chắc.

Cabin X5000 có thiết kế hiện đại, vuông vắn, "cơ bắp" và khỏe khoắn, thể hiện sự mạnh mẽ đặc trưng của dòng xe tải ben hạng nặng.
Mặt Ca-lăng (Lưới tản nhiệt): Nổi bật với lưới tản nhiệt lớn, thiết kế cách điệu, mạnh mẽ. Logo SHACMAN được dập nổi, mạ chrome sáng bóng, tạo điểm nhấn thương hiệu.

Trang bị cụm đèn pha hiện đại với thiết kế vuông vắn, cung cấp tầm nhìn tốt khi lái xe vào ban đêm. Dải LED định vị ban ngày và/hoặc đèn pha Bi-Cầu để tăng cường hiệu suất chiếu sáng, giảm chói mắt người đối diện và tuổi thọ cao hơn.

Hệ thông gương xe của SHACMAN X5000 là một cụm gương lớn, đa chức năng (gương dàn), được trang bị các tiện ích hiện đại như chỉnh điện và sấy gương, nhằm đảm bảo tối đa khả năng quan sát và an toàn cho người lái khi vận hành xe ben hạng nặng.

Hệ thống khung sườn của xe ben SHACMAN X5000 8X4 CUMMINS 385HP THÙNG U được thiết kế đặc biệt để đáp ứng yêu cầu chịu tải nặng và vận hành trong điều kiện khắc nghiệt của xe ben, được đánh giá là rất chắc chắn và bền bỉ.
Sự chắc chắn của khung sườn xe ben SHACMAN x5000 8X4 được tạo nên bởi sự kết hợp của khung 2 lớp dày dặn, hệ thống nhíp đa lá chịu lực, và cầu tải nặng công nghệ MAN, biến nó thành một "bộ xương" vững chắc cho xe ben hoạt động trong môi trường khai thác mỏ, san lấp mặt bằng.

Hệ thống lốp của xe ben SHACMAN x5000 8X4 được thiết kế để đáp ứng khả năng chịu tải nặng và vận hành ổn định trên nhiều loại địa hình, đặc biệt là công trường. Kích thước lốp phổ biến cho xe tải ben/tải nặng, chịu tải cao.
Hệ thống thùng U vô cùng thông minh giúp khi đổ đất đá không bị vướng lại trên các góc xe , giúp công việc trở nên nhanh chóng và hiệu quả hơn rất nhiều.

Xe ben SHACMAN x5000 8X4 được trang bị hệ thống cabin tập trung vào sự thoải mái, tiện nghi, và an toàn cho tài xế trong các chuyến hành trình dài và môi trường công trường khắc nghiệt.

Ghế lái là ghế hơi có thể điều chỉnh đa hướng (lên xuống, độ cao, độ nghiêng), giảm rung lắc và mệt mỏi cho tài xế. Khoảng cách ghế và vô lăng thoải mái giúp tài xế thoải mái trên chuyến hành trình dài

Mặt ga-lăng lớn, chắc chắn, trợ lực lái bằng thủy lực kết hợp nhiều nút điều khiển xe trên vô lăng. Hệ thống đồng hồ sau vô lăng dễ quan sát được tốc độ và các chỉ số quan trọng khác.

Hệ thống các nút điều khiển tích hợp ở cửa xe vô cùng tiện lợi cho tài xế có thể điều khiển các hoạt động của xe.

Xe được trang bị hệ thống các nút điều khiển có điều hoà thoáng mát, hệ thống radio, nghe nhạc Bluetoot đầy đủ .

Giường năm được trang bị rộng rãi, đệm êm giúp tài xế có chỗ nghỉ ngơi thoải mái trong các chuyến đi dài.

Xe ben SHACMAN X5000 8X4 CUMMINS 385HP THÙNG U sử dụng động cơ tới từ thương hiệu CUMMINS với mã hiệu M10E5 385 – động cơ chính hãng của CUMMINS , EURO V – Dung tích xi-lanh : 9900/283ml . Công suất lớn 385HP. Động cơ công suất phù hợp với môi trường làm việc khắc nghiệt tại các công trình xây dựng. Xe đạt tiêu chuẩn khí thải Euro 5 tiết kiệm nhiên liệu và thân thiện với môi trường đáp ứng đầy đủ các tiêu chí của cục đăng kiểm Việt Nam.

Hộp số của xe mã hiệu Fast 12JSD160T, hộp vỏ nhôm Loại Số 12 tiến, 2 số lùi . Hộp số tới từ thương hiệu Fast một trong những thương hiệu uy tín đang được sử dụng rộng rãi trên các dòng xe tải, xe ben, xe đầu kéo trên toàn thế giới với độ uy tín và chất lượng cao cho khả năng sang số mượt mà, nhẹ nhàng.

Bình dầu của xe sử dụng bình nhôm có tính thẩm mỹ cao, trọng lượng nhẹ, độ bền tốt, dễ dàng vệ sinh, dung tích cao lên tới 300 L thoải mái đi cung đường dài.

Hệ thống nhíp với nhíp trước 10 lá, nhíp sau 10 lá giúp xe có độ đàn hồi tốt, khả năng chịu tải cao.

Bộ cầu xe với hãng sản xuất HANDE với Cầu trước HD 7,5T, Cầu sau HD 16T với tỷ số truyền: 5.262 mang lại cho xe khả năng chở hàng vượt trội, di chuyển lướt xe không bị gằn máy, tiết kiệm nhiên liệu.
W1 khu đất dịch vụ HH , đường Phạm Hùng , quận Nam Từ Liêm , TP Hà Nội
Km3, Ql2, Thôn Xuân Mai, Phường Phúc Yên, Tỉnh Phú Thọ.
Tel:1800.8888.00
Tel: 0869 585 881
Website: https://shacman.vn/
Đăng ký nhận thông tin của chúng tôi để có thể trở thành người đầu tiên nhận được thông báo về các chương trình giảm giá hoặc khuyến mãi.
Copyright © 2025 Shacman Việt Nam



